| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 394/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 01 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 01/TB-CNHP ngày 03/01/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Ống hút dung dịch có mút lọc dùng trong phòng thí nghiệm, bằng nhựa, dung tích 20 mL đóng gói 96 chiếc/hộp, Mã hàng: 774288, loại: A13071DF - hạn sử dụng: 07.2016, hãng sản xuất: GREINER BIO-ONE, hàng mới 100% (Mục 1 PLTK). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thiết bị Khoa học và Y tế BMN; địa chỉ: Số 18A, ngõ 189 Nguyễn Ngọc Vũ, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, Hà Nội; mã số thuế: 0103877152. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 23637/NKD01 ngày 28/11/2013 tại Chi cục Hải quan CK cảng Hải Phòng KV III - Cục Hải quan tp. Hải Phòng. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Ống hút bằng nhựa polypropylen, có đầu lọc, loại cứng. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại: | ||||||
thuộc nhóm 39.17 "Các loại ống, ống dẫn, ống vòi và các phụ kiện dùng để ghép nối chúng, bằng plastic (ví dụ, các đoạn nối, khuỷu, vành đệm)", phân nhóm "- Ống dẫn và ống vòi, loại cứng", mã số 3917.22.00 "- - Bằng polyme propylen" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.